CÁCH LY DỊCH COVID-19: PKĐK GIANG SAN CÓ HOẠT ĐỘNG KHÁM BỆNH, CHỮA BỆNH HAY KHÔNG ?

CÁCH LY DỊCH COVID-19: PKĐK GIANG SAN CÓ HOẠT ĐỘNG KHÁM BỆNH, CHỮA BỆNH HAY KHÔNG ?

Khoản 5 Điều 9 Nghị định 176/2013/NĐ-CP quy định:
“Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
– Từ chối tiếp nhận người mắc bệnh truyền nhiễm thuộc nhóm A vào cơ sở khám bệnh, chữa bệnh. Biện pháp khắc phục hậu quả: Buộc tiếp nhận người mắc bệnh truyền nhiễm thuộc nhóm A.” (Covid-19 là bệnh truyền nhiễm thuộc nhóm A)
Do đó, TRONG SUỐT THỜI GIAN CÁCH LY TỪ 01/4/2020 – 15/4/2020 VÀ MỌI LÚC KHÁC, PKĐK GIANG SAN VẪN HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG.
Xin kính báo !

Bài viết liên quan